Tin tức thiết kế web

Những công cụ Digital Marketing hiệu quả

Thứ bảy - 04/05/2019 06:39
Những công cụ Digital Marketing hiệu quả
maketting hieu qua'
maketting hieu qua'
  1. Công cụ webmaster
    – Google Webmaster Tools https://www.google.com/webmasters/tools
    – Bing Webmaster Tools https://www.bing.com/toolbox/webmaster
  2. Công cụ kiểm tra tốc độ website
    – Google PageSpeed Insights https://developers.google.com/speed/pagespeed/insights
    – Pingdom Website Speed Test https://tools.pingdom.com
    – Webpage Test http://www.webpagetest.org
  3. Công cụ phân tích website
    – WooRank SEO Checker https://www.woorank.com
    – Moz Pro On-Page https://moz.com/tools/onpage-grader
  4. Công cụ phân tích lượt truy cập website
    – Google Analytics http://www.google.com/analytics
    – SimilarWeb https://www.similarweb.com
  5. Công cụ hỗ trợ nội dung
    – CopyScape http://www.copyscape.com
    – BuzzSumo http://buzzsumo.com
  6. Công cụ hỗ trợ hình ảnh, video và font chữ
    – Canva https://www.canva.com
    – Pixabay https://pixabay.com
    – VectorStock https://www.vectorstock.com
    – Icon Finder https://www.iconfinder.com
    – 1001 Fonts http://www.1001fonts.com
  7. Tạo logo nhanh
    Tất cả những gì bạn cần là: nhập tên brand, nhập tag chuyên môn – liên quan của brand, chọn tông màu. Mình đã test và thấy rất ổn.
    Link: www.logoshuffle.com
  8. Công cụ nghiên cứu từ khóa
    – Google Keyword Planner https://adwords.google.com/keywordplanner
    – Google Trends https://trends.google.com/trends
    – Keyword Tool http://keywordtool.io
    – Uber Suggest https://ubersuggest.io
    – Moz Keyword Explorer https://moz.com/explorer
  9. Công cụ phân tích backlink
    – Ahrefs https://ahrefs.com
    – Moz Open Site Explorer https://moz.com/researchtools/ose
    – SEOprofiler https://www.seoprofiler.com
    – Monitor Backlink https://monitorbacklinks.com
  10. Công cụ kiểm tra thứ hạng từ khóa
    – Helu Ranking http://ranking.helu.vn
    – SerpLab – SERP checker https://www.serplab.co.uk/serp-check.php
    – Moz Pro Rank Tracker https://moz.com/tools/rank-tracker
  11. Công cụ hỗ trợ email
    – MailChimp https://mailchimp.com
    – MailGun https://www.mailgun.com
    – Mail-Tester https://www.mail-tester.com
    – Google Email Markup https://developers.google.com/gmail/markup
  12. Công cụ quản lý mạng xã hội
    – Buffer https://buffer.com
    – Hootsuite https://hootsuite.com
    – Social Bakers https://www.socialbakers.com
  13. Công cụ theo dõi mạng xã hội
    – Google Alerts https://www.google.com/alerts
    – SocialOne http://en.socialone.us
    – BuzzMetrics http://buzzmetrics.com
  14. Công cụ tương tác vơi khách hàng
    – Zopim https://www.zopim.com
    – Zendesk https://www.zendesk.com
    – VChat http://vchat.vn

Tác giả bài viết: Trần Minh Tuấn

Chú ý: Việc đăng lại bài viết trên ở website hoặc các phương tiện truyền thông khác mà không ghi rõ nguồn https://web360do.vn là vi phạm bản quyền

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá

Click để đánh giá bài viết

  Ý kiến bạn đọc